A baya cikin shekarun 1980, iyayena sun yi amfani da akwatunan nono robobi da akwatunan kwali cike da kayan dafa abinci don loda motoci don tafiye-tafiyen zango.Akwai kimanin cokali 207 da cokali mai yatsa, da spatula, da kuma wani abu da ya fi wukar man shanu kaifi don shirya kayan lambu.Dakin girkina ya kasance tulin kayan teburi da ba su dace ba, tsoffin faranti na robobi, da gurɓatattun tukwane da kwanoni.Wannan ɗakin dafa abinci na yau da kullun ya mamaye 90% na sararin kaya, yana tabbatar da cewa kayan aikin mu na barci da kayan nishaɗi koyaushe suna cike da mu.
Lokacin da na fara ɗaukar yarana zuwa sansanin mota, yana da mahimmanci a ƙirƙira ɗakin dafa abinci na wayar hannu don mu iya yin kaya da sauƙi, mu yi odar abinci a wurin tanti, da kuma shirya abinci ba tare da damuwa ba.
Tun da ranar ta fara da kofi, ya kamata mu fara da kofi.Duk wani kayan aiki mai kama da ɗan tsana na Rasha yana da kyau saboda yana ɗaukar sarari da yawa a cikin motar.Eureka!Siyar da Kafe Kafe mai juye-juye tare da santsi guda biyar tsakanin juna.Wannan tsarin ba abin dariya ba ne: yana iya yin ruwa lita 2.5 kuma an ƙera shi da fasahar Flux Ring don tafasa ruwa sau biyu cikin sauri, yana ba ku damar adana mai-wani mai satar sarari a cikin mota.Hakanan yana da amfani idan kun tafasa ruwa don abinci da yawa da shayi daga baya a rana.
Yin jika da niƙa ko amfani da tukunyar gama gari don dumama ruwa suma hanyoyi ne masu kyau.Koyaya, idan wannan shine hanyar ku, don Allah sami kafofin watsa labarai na Faransa.Yawancin kamfanonin kasada na waje suna ba da kofuna masu tacewa guda ɗaya na Faransanci, waɗanda ke da kyau ga iyalai masu son kofi ɗaya kawai.Hakanan zaka iya tsallake kyawawan abubuwa kuma amfani da Nalgene ko wasu ingantattun kwalba don ƙirƙirar tsarin kofi na ku.Kawai a haxa abrasive da ruwa, sa'an nan kuma sanya shi a cikin mai sanyaya na 24 hours.Da safe, za ku iya tace kofi tare da cheesecloth (ko wasu masana'anta masu banƙyama waɗanda ke ba da izinin ruwa don wucewa cikin sauƙi), da kuma voila: sauƙi mai sanyi, babu ƙarin kayan aiki.
Tabbas, yawancin sararin kaya za a yi amfani da su don abinci don tafiye-tafiye na sansanin, amma har yanzu kuna iya rage abubuwa ta hanyar shirya abinci a gaba.Idan wasan mai dafa abinci yana da girma kuma kuna amfani da kayan kamshi daban-daban don dafa abinci maimakon shirya kwalabe ɗaya, da fatan za a haɗa kayan yaji a cikin ƙaramin akwati ko jaka tukuna.Hakazalika, sanya sandar man shanu a kan kwandon mai ba shi da wahala sosai.Sake tattara kayan abinci da sauran abincin da ba za ku ci ba yayin tafiya shima ƙwararrun yunƙuri ne.Ko da yake wasu mutane na iya tunanin cewa rashin cin nama a balaguron sansani laifi ne, cin abinci mai cin ganyayyaki zai iya zama mafi inganci don shiryawa: kuna iya ɗaukar ɗan ƙaramin sanyi da ƙarancin ƙanƙara.Idan dole ne a yi amfani da furotin dabba, da fatan za a kawo sandar kamun kifi don kama sabon kifi.
Lokacin da nake yaro, murhun Coleman da iyalina suka ja a balaguron sansani har yanzu ana amfani da su a yau.Shekaru da yawa na karko ya sa ya zama samfurin da ba za a iya doke shi ba, amma idan kuna son rage girman murhun ku, Eureka!Akwai zaɓi guda ɗaya na ƙona mai na butane, tare da akwati rabin girman mafi yawan masu fafatawa a kasuwa.
Dangane da jin daɗi da ɗanɗano, fiye da murhu shine dafa kan wuta.Don amfani da wannan hanyar gargajiya, kuna buƙatar kayayyaki irin su tanda Dutch, tulun tukunya, da ɗaga murfi don cire ƙarfe daga wuta.Lokacin da ba ka so a sanya tukunyar kai tsaye a kan gawayi, kana buƙatar ƙaramin felu don motsa kwal da kuma tsayawa don ƙirƙirar sarari.Ko da yake da yawa sansanonin suna da murhu tare da grate, yawanci suna da yawa sarari tsakanin karfe tube wanda burger ba zai iya takawa, don haka kawo naka.(A koyaushe ina kama wanda ya zo tare da ramin wuta na waje.) Ana iya sanya shi cikin sauƙi a ƙasan akwati, yana ba ku damar dafa abinci ba tare da rasa rabin abinci a cikin wuta ba.
Ga wadanda suke so su dafa sannu a hankali a kan garwashin zafi na dogon lokaci, za ku iya zabar simintin simintin gyare-gyare ko tanda na Holland.A matsayin sulhu, GSI Outdoors yana siyar da tanda Guidcast Dutch wanda aka yi da simintin ƙarfe amma nauyin ƙasa da fam 10.Lura: Kada ku kawo Le Creuset da kuke so daga gida-ba shi da leɓun da zai riƙe gawayi kuma za a lalata shi kawai.
Idan kana da isasshen sarari, a cikin yanayi mara kyau da itace mai ɗanɗano, yana da kyau a ɗauki ƙaramin murhun jakar baya.
Shekaru da yawa, lokacin da nake ɗan tuƙi ni kaɗai, nakan haɗa jeri na kayan dafa abinci don komai ya zama haske kuma na'ura ɗaya ta iya ba da ayyuka da yawa.Amma motoci suna ba ku damar ɗaukar isassun kayan aikin jin daɗi.Domin adana sarari don kayan dafa abinci da kayan abinci, babu abin da ya fi dacewa da kayan dafa abinci na Stanley Base Camp.Ɗaga murfin iska kuma sami kwanon frying, faranti huɗu, kwanoni huɗu da cokali huɗu, da busasshen bushewa, tripod da katako.Saitin kuma ya haɗa da cokali da spatula (dukansu tare da tsawaita hannu) da tukunyar bakin karfe.
Oh, kuma kar ku manta da kayan aikin ku da yawa lokacin yin zango.Sarkin wannan rukunin, Signal Leatherman, ya cika duk kayan dafa abinci da suka ɓace daga saitin Stanley chef: gwangwani da ƙugiya, wuƙaƙe, ƙwanƙwasa, da ƙwanƙwasa, waɗanda ake amfani da su don ɗaukar tukwane masu zafi daga wutar sansanin — amma Ba tanderun Holland ba.Ga waɗancan masu dafa abinci waɗanda suka fi buƙata akan wukake da yankan allo, GSI Outdoors yana ba da wuƙaƙe guda uku (tare da hannayen katako don kayan ado ko roba kuma sun dace).Haka kuma an sanya wukake na mai dafa abinci, da wukake da wuƙaƙe da wuƙaƙen yankan bamboo masu santsi da tsinke, waɗanda za a iya cika su a cikin akwati kimanin girman da nauyin littafi mai wuya.
Ko da yake ya fi dacewa a sha giyar gwangwani kai tsaye, duk wanda ke son rage sharar gida to ya cika ma’adinan da bakin karfe, masu noman da ba a rufe ba, kafin a yi zango.A gefe guda, ruwan inabi yana ba da ƙalubale daban-daban: ƙaƙƙarfan, kwalabe masu siffa mai banƙyama ba su da wuri a cikin yanayi, kuma jakunkuna masu huda cikin sauƙi na iya yin rikici.(Bugu da ƙari, masana'anta da jigilar kwalabe na giya na iya haifar da babban sawun carbon a cikin masana'antar.) Maimakon haka, gwada Wine Bandit.Yana ɗaukar ƙirar akwati, galibi an yi shi da takarda mai ɗorewa da kuma siriri na aluminum, kuma yana da sauƙin shiryawa.Don zaɓi mai sauƙi a cikin duniyar ruhohi, Stillhouse yana ba da nau'ikan bourbon, whiskey da vodka a cikin tankuna huɗu na bakin karfe.Ko kuma, idan kawai kuna son samun 'yan sips a kan tafiya, VSSL yana da hasken flask, wanda za'a iya amfani dashi azaman walƙiya na yau da kullun, amma ɓoye a cikin doguwar sandar baturi akwai ƙananan gilashin giya guda biyu masu rugujewa, ƙugiya da kuma tara- oza kwalban barasa.Akwai ko da wani kamfas a daya gefen, idan ka yi tafiya a kan sansanin da kuma bukatar taimako don dawowa.
Mu masu shiga ne a cikin Amazon Services LLC Associates Program, shirin talla mai alaƙa wanda ke nufin samar mana da hanyar samun kuɗi ta hanyar haɗin kai zuwa Amazon.com da rukunin yanar gizo.Yin rijista ko amfani da wannan gidan yanar gizon yana nufin yarda da sharuɗɗan sabis ɗin mu.
Lokacin aikawa: Juni-24-2021